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MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA
SEKRETARIETI YA MKOA WA PWANI
DIBAJI
Sekretarieti ya Mkoa imehuisha Mkataba wa Huduma kwa mteja kwa kushirikisha wadau mbalimbali.  Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni kiungo muhimu kati ya utendaji wa Sekretarieti ya Mkoa na wateja wanaopata huduma kutoka Ofisi za Sekretarieti ya Mkoa.  Majukumu ya Ofisi hizi ni kuwawezesha wakazi wa Mkoa wa Pwani kutekeleza shughuli za kiuchumi, kijamii na maendeleo katika mazingira bora kwa kuhakikisha uwepo wa mazingira mazuri.  Wakazi wa Mkoa wa Pwani wanatarajia kupata huduma zenye viwango vya hali ya juu kutoka Serikalini.
Madhumuni ya Mkataba huu ni kuufahamisha Umma huduma zitolewazo, viwango vya huduma, taratibu za kuzipata na mahusiano yao na Sekretarieti ya  Mkoa.  Aidha, Mkataba unaainisha haki na wajibu wa wateja, muda wa utoaji wa huduma, mahali zinapotolewa na mtiririko wa kushughulikia masuala mbali mbali yanayojitokeza.  Mkataba huu unaendana na jitihada za Serikali ya awamu ya sita za kutoa huduma bora kwa wananchi ili kuboresha maisha yao.

Mkataba unaainisha utaratibu wa kupokea malalamiko ya wateja inapotokea kuwa huduma zitolewazo ni chini ya kiwango kinachotarajiwa kama ilivyoainishwa katika mkataba.

Mkataba huu utawezesha Watumishi na wadau kubadilika kifikra ili kuleta ufanisi, kuimarisha usimamizi, ufuatiliaji, utekelezaji na tathmini inayojali tija na kuondoa urasimu usio wa lazima. Mkoa unatambua umuhimu wa kutumia mkataba huu kama chombo cha kuleta mabadiliko endelevu kwa kutoa huduma zenye tija zinazomlenga mteja.  Mkataba huu utakuwa ni hati kamili itakayorejewa na kuboreshwa na Mkoa kwa kuzingatia maoni ya wateja na hali halisi kwa wakati husika.  Sekretarieti ya Mkoa wa Pwani, kwa haki na uwazi itajitahidi kujenga mahusiano mema na wateja wake.
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     Mhe. Abubakar Mussa Kunenge
Mkuu wa Mkoa wa Pwani


UTANGULIZI
Mkoa wa Pwani ulianzishwa rasmi mwaka 1972, ni mojawapo ya Mikoa ya Tanzania Bara iliyoko kenye ukanda wa Pwani ya Bahari ya Hindi. Mkoa una eneo la ukubwa wa kilometa za mraba 33,539 ambazo ni sawa na asilimia 3.8 ya eneo lote la Tanzania Bara. Kati ya eneo hilo, kilometa za mraba 32,407 ni eneo la nchi kavu na kilometa za Mara 1,132 zimefunikwa na maji. Mwaka 1972, Mkoa umegawanyika katika Wilaya saba (7) ambazo ni; Bagamoyo, Kibaha, Kisarawe, Mafia, Mkuranga, Kibiti na Rufiji.
Kwa takwimu zinazotokana na sensa ya watu iliyofanyika mwaka 2022 Mkoa wa Pwani una idadi ya watu wapatao 2,024,947 kati yao wanaume 998,616 na wanawake 1,026,331, idadi hiyo inaongezeka kwa wastani wa asilimi 2.2% kwa mwaka.  Hii ni kwa sababu ya Jiografia ya Mkoa wa Pwani kupakana na Jiji la Dar es salaam lenye shughuli nyingi za kiuchumi na huduma za kijamii hivyo kupelekea urahisi wa upatikanaji wa ajira mbalimbali.  
Mkoa umejidhihirisha wenyewe katika utoaji wa huduma na matokeo yamepatikana.  Ili kuendeleza haya ni wajibu wa Sekretarieti kuendelea kuwatumikia wananchi kwa kutekeleza kikamilifu maboresho ambayo Serikali imekua ikiyaanzisha tangu miaka ya themanini.  Na moja ya mbinu za kutekeleza maboresho hayo ni kuwa na mkataba wa huduma kwa mteja ambao utahakikisha kuwa Mkoa wa Pwani unazidi kutoa huduma bora, endelevu na yenye tija kwa wananchi wake.
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Zuwena Omary
Katibu Tawala Mkoa Pwani


1.0 MAJUKUMU YETU
(i) Kuinua kiwango cha mfumo wa kutunza takwimu na uchambuzi wake kwa Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa;
(ii) Kutafsiri, kusambaza, kufuatilia na kutathimini utekelezaji wa mipango mbalimbali ya maendeleo katika Sekretarieti ya Mkoa , Mamlaka za Serikali za Mitaa na wadau wengine.

(iii) Kubuni na kutathmini utekelezaji wa mipango mbali mbali ya maendeleo ya Sekretarieti ya Mkoa na ya Mamlaka za Serikali za Mitaa;
(iv) Kubuni mikakati mbali mbali ya kutekelezwa na Mamlaka za Serikali za Mitaa kwa lengo la kufikia ufanisi wa gharama nafuu katika kutoa huduma bora kwa wananchi;
(v) Kujenga uwezo wa Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa katika kutoa huduma bora kwa jamii;
(vi) Kuinua kiwango cha usimamizi na uwajibikaji wa matumizi ya rasilimali za umma na
(vii) Kudumisha amani na usalama kwa wakazi wote wa Mkoa.
DIRA  YETU
Kuwa Sekretarieti ya Mkoa ya kuigwa kwa uwezo, usahihi na ufanisi katika kuziwezesha Mamlaka za Serikali za Mitaa kutekeleza majukumu yake.
DHIMA YETU  
Kutoa ushauri wa kitaalam na kusimamia Mamlaka za Serikali za Mitaa katika kutoa huduma bora kwa jamii ili kukuza uchumi na kupunguza umasikini.
2.0 MADHUMUNI YA MKATABA
Madhumuni ya mkataba huu ni kujiwekea malengo na viwango vya utoaji na upatikanaji wa huduma tunazozitoa. Mkataba utasaidia uwajibikaji wa Watumishi kwa wananchi kutokana na huduma tunazotoa. Mkataba utasaidia wateja kudai haki zao, kutoa utaratibu wa wazi zaidi wa jinsi ya kuwasiliana, utoaji wa malamiko na upatikanaji wa huduma.

Mkataba unajumuisha mambo muhimu yafuatayo:

i. Maelezo ya kina kuhusu wateja na huduma muhimu

ii. Maelezo ya viwango vya huduma ambavyo wateja watategemea kupata; na

iii. Utaratibu wa kupata ufumbuzi wa malalamiko na namna wateja wanavyoweza kutoa mrejesho wa utekelezaji wa mkataba.
3.0 HUDUMA ZETU
Huduma zitolewazo na Sekretarieti ya Mkoa wa Pwani ni pamoja na kuzijengea uwezo wa kitaaluma Mamlaka za Serikali za Mitaa, kuendeleza Watumishi wa Sekretarieti, kufuatilia utekelezaji wa Sera, Sheria, Kanuni na Miongozo mbali mbali ya Serikali, kupokea na kushughulikia malalamiko na maombi mbalimbali ya Wananchi. Tunaamini mkataba huu utawasaidia wateja wetu kudai haki zao na pia umeweka wazi utaratibu wa jinsi ya kutoa na kutufikishia malalamiko na utasaidia Sekretarieti ya Mkoa kuboresha undaji kazi wake.
4.0 WATEJA WETU
Ofisi yetu inatoa huduma mbali mbali kwa wateja wengi na tofauti. Katika Mpango Makakati wetu wa Muda wa Kati tunawatambua wateja na wadau wetu kama ifuatavyo:

i. Wizara za Kisekta;

ii. Taasisi za Umma;
iii. Mamlaka za Serikali za Mitaa;

iv. Watumishi wa Sekretarieti ya Mkoa;

v. Wahisani na Wawekezaji;

vi. Wananchi (Umma/Jamii);

vii. Asasi Zisizo za Kiserikali (Vikundi vya Kijamii na Taasisi za Dini);

viii. Wanasiasa na Vyama vya Siasa;

ix. Sekta binafsi;

x. Vyombo vya Habari;

xi. Watafiti wa Ndani na Nje;

xii. Wazabuni;

xiii. Vyama vya Ushirika;

xiv. Vyama vya Michezo;

xv. Vyama vya Wafanyakazi (TUGHE,TALGWU, CWT n.k;
xvi. Wakala wa Serikali, Idara na Taasisi zinazojitegemea 
5.0 MAADILI YETU
Ili kutekeleza Mkataba, Sekretarieti ya Mkoa itatoa huduma zake kwa wateja kwa kuzingatia maadili yafuatayo:

i. Uadilifu: Huduma itatolewa bila kuwa na mazingira ya rushwa, upendeleo na kwa heshima.
ii. Ueledi: Tutazingatia utaalamu na maadili ya kiutendaji, hivyo kutoa huduma zenye ubora wa hali ya juu.
iii. Utawala wa Kisheria: Kutekeleza majukumu kwa kuzingatia Sheria, Kanuni, Miongozo na Taratibu na kutunza siri za wateja.

iv. Uwazi na Uwajibikaji: Tutatekeleza majukumu yetu  ipasavyo kwa uwazi, tutawajali, kuwasikiliza na kuwathamini wadau wetu na pia tutakubali matokeo ya utendaji wetu. 
v. Kujali  wateja: Wateja watapokelewa vizuri na tutawajali na kuwahudumia kwa wakati.
vi. Kuheshimu Utu na Haki za binadamu: Tutatoa huduma bora bila upendeleo inayokidhi matarajio, na pia katika kutekeleza majukumu yetu tutajali utu wa mtu na haki za binadamu.

vii. Kufanya kazi kama Timu: Tuko tayari kufanya kazi kama timu ili kufikia lengo la kutoa huduma bora kwa wateja katika muda mwafaka. 
6.0 AHADI ZA SEHEMU NA VITENGO KWA WATEJA NA WADAU WETU
Ofisi yetu inaahidi kutoa huduma zake kupitia Idara zake kama ifuatavyo:-
6.1 SEHEMU YA MIPANGO NA URATIBU

7.1.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nukushi, barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.
7.1.2  Taarifa za vikao vya kisheria pamoja na makabrasha ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao.
7.1.3 Mapitio na mapendekezo ya rasimu ya bajeti ya Mkoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa yatatolewa ndani ya siku 5 za kazi.

7.1.4 Utatuzi wa  malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika.

7.1.5 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)

6.2 SEHEMU YA UCHUMI NA UZALISHAJI
7.2.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nukushi, barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.

7.2.2 Taarifa za vikao vya kisheria pamoja na makabrasha ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao.

7.2.3 Utatuzi wa  malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu ndani ya siku 14 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika.

7.2.4 Mapendekezo ya misamaha ya kodi ndani ya siku 5 za kazi.

7.2.5 Mapendekezo baada ya kupitia makisio ya mikopo ya Vyama vya Ushirika ndani ya siku 5 za kazi.

7.2.6 Tutasimamia na kutoa huduma za Ugani ndani ya siku sitini (60)

7.2.7 Tutasajili na kukagua mifugo, na majosho ndani ya siku sitini (60).

7.2.8 Tutasajili na kukagua vyama vya ushirika, viwanda na biashara ndani ya siku sitini (60) baada ya kupokea maombi.

7.2.9 Vibali vya mauzo ya mazao ya kilimo na mifugo siku 3 za kazi.

7.2.10 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)
6.3 SEHEMU YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
7.3.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nuukushi, barua pe                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                             pe ndani ya siku 3 za kazi.

7.3.2 Taarifa za vikao vya kisheria pamoja na makabrasha ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao.

7.3.3 Utatuzi wa migoogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika.

7.3.4 Tutaratibu mchakato wa kudahili wanafunzi watakaojiunga kidato cha kwanza ndani ya mwezi mmoja.

7.3.5 Tutaidhinisha uhamisho wa Walimu/Wanafunzi ndani ya siku tano (5) za kazi

7.3.6 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)
7.3.7 Tutaratibu Maendeleo ya Vijana, utamaduni na Michezo  ndani na nje ya shule. 

7.3.8 Tutaratibu Maendeleo ya elimu ya Watu Wazima na masomo ya Elimu Masafa.

7.3.9 Tutaratibu usimamizi wa mitihani ya Elimu ya Msingi, Sekondari kidato cha nne, Sita na ualimu.

7.3.10 Tutasimamia maendeleo ya elimu ya sekondari,  MMEM na MMES, kuratibu uteuuzi wa wakuu wa shule, Bodi za shule uanzishwaji wa shule na vyuo vya ualimu.
6.4 SEHEMU YA VIWANDA, BIASHARA NA UWEKEZAJI
7.4.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nukushi, barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.

7.4.2 Taarifa za vikao vya kisheria pamoja na makabrasha ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao.

7.4.3 Utatuzi wa  malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika.

7.4.4 Ushauri kuhusu masuala ya matumizi bora ya maji na vyanzo ya maji ndani ya siku 5 baada ya kupokea malalamiko.

7.4.5 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)
6.5 SEHEMU YA MIUNDOMBINU
7.5.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.

7.5.2 Taarifa za vikao vya kisheria pamoja na nukushi, makabrasha ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao.

7.5.3 Utatuzi wa malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika.

7.5.4 Ushauri kuhusu masuala ya maendeleo ya Ardhi, fidia, barabara na majengo ndani ya siku 5 baada ya kupokea malalamiko.

7.5.5 Tutakukagua hati za malipo ya miradi ya ujenzi na kuziwasiisha kwa hatua za malipo ndani ya siku mbili (2).

7.5.6 Tutakagua majalada ya majedwali ya fidia na kuyawasilisha kwa Katibu Tawala wa Mkoa ndani ya siku mbili (2). 

7.5.7 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)

7.5.8  Tutapitia mapendekezo ya michoro ya mipango Miji na kuwasilisha Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi kwa hatua zaidi ndani ya siku mbili (2).

7.5.9. Tutapitia maombi ya upimaji, toka Halmashauri za Mkoa wa Pwani na kutoa kibali cha kuendelea na upimaji ndani ya siku mbili (2).

7.5.10 Tutafanya ukaguzi wa mahesabu ya kazi za upimaji toka Halmashauri za Mkoa wa Pwani na Wapima Binafsi na kuziwasilisha Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi ndani ya siku mbili (2).

7.5.11 Tutafanya ukaguzi wa ramani ndogo za hati (Deed plans) za viwanja na mashamba, toka Halmashauri za Mkoa wa Pwani na kuidhinisha  ndani ya siku mbili (2).

6.6 SEHEMU YA AFYA, USTAWI WA JAMII NA LISHE
7.6.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nukushi, barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.

7.6.2 Taarifa za vikao vya kisheria pamoja na makabrasha ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao.

7.6.3 Utatuzi wa  malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika.

7.6.4 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)

6.7 SEHEMU YA UTAWALA NA RASILIMALI WATU
7.7.1 Tutaratibu mafunzo kwa kuzingatia mpango wa mafunzo ya watumishi wa Sekretarieti ya Mkoa 

7.7.2 Tutashughulikia maandalizi ya watumishi kwenda masomoni ndani ya siku 21 tangu kupokea maombi.

7.7.3 Tutashughulikia fomu za pensheni ndani ya siku 2 baada ya kuwasilishwa

7.7.4 Tutatoa barua za ajira ndani ya siku 14 baada ya mtumishi kupangiwa kituo cha kazi na Sekretarieti ya ajira au Wizara husika na kuripoti Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
7.7.5 Tutatoa barua za kupandishwa vyeo kwa watumishi ndani ya siku 4 baada ya kikao cha Kamati Maalumu ya Ajira
7.7.6 Tutoa kibali cha maombi ya likizo ndani ya siku 2 baada ya kupokea maombi yaliyokamilika
7.7.7 Tutoa majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nukushi, barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.

7.7.8 Taarifa za vikao vya kisheria pamoja na makabrasha ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao.

7.7.9  Tutapokea na kutatua malalamiko ya wateja ndani ya siku thelathini (30) za kazi.

7.7.10  Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)
6.8 SEHEMU YA MENEJIMENTI, UFUATILIAJI NA UKAGUZI
7.8.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nukushi, barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.

7.8.2 Utatuzi wa malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika.

7.8.3 Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuhusu mambo ya Utawala na maendeleo  ndani ya siku 5 baada ya kupata taarifa kamili.

7.8.4 Tutasimamia na kuratibu utawala bora kwenye Halmashauri  za Mkoa wa Pwani ndani ya siku ishirini na moja (21).

7.8.5 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)
6.9 KITENGO CHA UHASIBU NA FEDHA
7.9.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nukushi, barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.

7.9.2 Taarifa za vikao vya kisheria pamoja na makabrasha ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao.

7.9.3 Utatuzi wa  malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika.

7.9.4 Tutaandaa na kulipa maombi ya wateja wa ndani katika siku tatu (3) za kazi baada ya wao kukabidhi vielelezo vyote vinavyohitajika.

7.9.5 Tutalipa stahiki nyingine kadri mfumo utakavyoruhusu

7.9.6 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)

6.10 KITENGO CHA USIMAMIZI WA UNUNUZI WA UMMA
7.10.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nukushi, barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.

7.10.2 Taarifa za vikao vya kisheria pamoja na makabrasha ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao.

7.10.3 Utatuzi wa malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika.

7.10.4 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)

6.11 KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI
Kutoa huduma kwa uweledi na maadili na  
kutoa mrejesho kwa mteja ndani ya siku mbili za kazi.
6.12 KITENGO CHA SHERIA
7.12.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nukushi, barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.
7.12.2 Utatuzi wa  malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika.

7.12.3 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3).
6.13 KITENGO CHA HABARI NA MAWASILIANO SERIKALINI
7.13.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na nukushi, barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.

7.13.2 Kushughulikia maombi na malalamiko ya aina mbali mbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi

7.13.3 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3).
7.13.4  Kutoa taarifa kwa umma kuhusu matukio mbalimbali yanayojiri ndani ya Mkoa ndani ya Masaa 24

7.13.5. Kuandaa Makala  mbili ya miradi ya maendeleo inayotekeleza ndani ya mkoa kwa kila robo mwaka.

7.13.6. Kuhuhhisha Taarifa mabali mbali katika tovuti ya Mkoa kila mabdiliko yanapotoke ndani ya masaa 72.

7.13.7 Kusambaza Machapisho  yakiwemo majarida , Vipeperushi na nyaraka mbalimbli ya kimkoa kila Robo Mwak.

7.13.8. Kutoa Ushauri wa kitaalam kuhusu Sera za mawasilianao na Habari  katika kipindi cha kila robo mwaka.
6.14 KITENGO CHA TEHAMA

6.15 OFISI ZA WAKUU WA WILAYA
7.14.1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe ndani ya siku 3 za kazi.
7.14.2 Taarifa za vikao vya kisheria pamoja na makabrasha ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao.

7.14.3 Kushughulikia maombi, migogoro na malalamiko ya aina mbali mbali na kutoa majibu ndani ya siku 7 za kazi.
7.14.4 Kuandikisha ndoa ndani ya siku 1 ya kazi.

7.14.5 Kufunga na kusajili ndoa siku 1 ya kazi.
7.14.6 Tutaratibu na kusajili maombi ya Vizazi na vifo ndani ya siku 5 za kazi baada kupokea maombi.

7.14.7 Kutoa mapendekezo ya Usajiri wa Asasi Zisizo za Kiserikali ndani ya siku 7 za kazi.
7.14.8 Tutaandaa malipo ya likizo ndani ya siku mbili (2) za kazi kuanzia siku tuliyopokea fomu za likizo na viambatanisho vingine.
7.14.9 Tutaratibu ulipaji wa  stahiki nyingine ndani ya siku mbili (2) za kazi baada ya kupokea madai hayo.
7.14.10 Simu zote zitajibiwa kwa haraka na kwa lugha ya kiungwana pia tutajibu simu zote ndani ya milio mitatu (3)

7.0 WAJIBU WA TAASISI KWA MTEJA
Ili kuhakikisha Mteja anapata huduma bora na anatimiza wajibu wake, Taasisi ina wajibu wa:-

i) Kutoa miongozo na taratibu mbalimbali za kupata huduma;

ii) Kutoa huduma sahihi na  bora kwa uwazi, bila upendeleo na kwa muda muafaka;
iii) Kutoa habari kwa uwazi na katika lugha inayoeleweka;
iv) Kujenga mtandao na wateja/wadau watakaosaidia kuboresha huduma zitolewazo na Sekretarieti ya Mkoa wa Pwani;
v) Kutoa huduma kwa kuzingatia viwango vilivyowekwa;
vi) Kutunza siri za wateja wetu;

vii) Kuhuisha mkataba wetu mara kwa mara.
viii) Kuwapatia Watumishi wetu mafunzo mbalimbali ili kuwawezesha kuwa makini wanapotoa ushauri wa kitaalam kwa wateja.

ix) Kuweka mazingira mazuri ya utendaji kazi kwa wateja/wadau wetu kwa kuzingatia haki , usawa, uadilifu na  wajibu.  
x) kuhakikisha kuwa barua zetu zote, ripoti za utendaji kazi zinasomeka na kueleweka kirahisi.
xi) Kuboresha kazi zetu kwa kutumia teknolojia ya habari (TEHAMA) katika utoaji huduma zetu katika viwango vya kitaifa na kimataifa, na kutoa taarifa kupitia tovuti ya Mkoa kwa wakati
7.1 HAKI ZA MTEJA NA WAJIBU WA MTEJA

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa imelenga kutoa ahadi za viwango vya huduma ambavyo tunaamini wateja wetu wanahayo haki ya kuvitarajia kutoka kwetu. Tutazingatia haki na wajibu wa wateja wetu katika utoaji wa huduma kwao. Pamoja na Wateja wetu kuwa na haki ya kupata huduma kwa kiwango cha juu pia haki na wajibu kama ifuatavyo:-
7.2 Haki za Wateja
i) Kupata huduma, nyenzo na habari kwa namna ambayo ina kidhi matarajio yao, hususan mahitaji maalum ya wasiojiweza na makundi maalum.

ii) Kuona taarifa zinazowahusu kwa kufuata taratibu zilizopo;
iii) Kuwasilisha malalamiko kama ilivyoelekezwa kwenye mkataba huu.

iv) Faragha na kutunziwa siri katika masuala yao;
v) Kuhudumiwa kwa heshima na bila upendeleo; na

vi) Kushauri njia bora ya kuongeza ufanisi.

Kadhalika, tunaamini kwamba wateja na wadau wetu wana jukumu la kuzingatia  kanuni za utendaji katika Utumishi wa Umma ili kutuwezesha sisi kuwahudumia vizuri zaidi na kuendelea kudumisha uhusiano bora kati yetu.  
7.3 Wajibu wa Mteja
i) Kuzingatia matakwa ya sheria, taratibu na miongozo mbalimbali iliyowekwa ili kupata huduma bora;

ii) Kutoa taarifa/vielelezo/nyaraka sahihi zinazohitajika kwa wakati na kwa ufasaha;

iii) Kuheshimu watumishi na wateja wengine

iv) Kuhudhuria miadi, mikutano kwa wakati

v) Kutotoa rushwa kwa mtumishi

vi) Kuwa na subira wakati wanasubiri kuhudumiwa.

vii) Kujali na kuheshimu watoa huduma

7.4 Kumbukumbu za Malalamiko
Maoni na malalamiko mbalimbali dhidi ya utekelezaji wa mkataba yatapokelewa na kushughulikwa ndani ya siku 4 za kazi. Malalamiko, sifa, maoni na mapendekezo yote yaliyopokelewa yatatumika katika ufuatiliaji na tathmini za ndani.  Kumbukumbu hizo pia zitatumika katika mchakato wa tathmini ya mwaka na kuboresha utoaji huduma.  Tunaahidi pia taarifa zote zinazohusu watoa malalamiko na majina yao zitakuwa ni siri.

Malalamiko yanaweza kufikishwa moja kwa moja Ofisini au kwa njia yoyote kati ya njia zote zilizooneshwa na mkataba huu yaani njia ya posta, simu, nukushi, barua pepe, Tovuti  au kufika kwenye ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Pwani dawati la malalamiko.

8.0 MAPITIO YA MKATABA

Mkataba huu unatakiwa uende na wakati hivyo utakuwa ukifanyiwa mapitio kila baada ya miaka mitatu kwa ajili ya kuboresha  na kufanya mabadiliko pale itakapobidi. Tunakaribisha mrejesho wa jinsi mkataba huu unavyofanya kazi kwa sababu tunataka mkataba huu uwe hai.   Maoni kuhusu huduma na viwango vyake yapelekwe kwenye anuani iliotajwa kwenye ibara ya (10.0) ya mkataba huu.

9.0 NJIA ZA KUWASILIANA NASI
9.1 Mahali ilipo Ofisi
Ofisi ya Mkuu wa Mkoa ipo eneo la Kibaha Maili moja  kando ya barabara ya morogoro katika jengo la ofisi ya Mkuu wa Mkoa na Ofisi za Wakuu wa Wilaya zipo katika makao makuu ya kila Wilaya.
9.2 Muda wa Kazi
Ofisi zetu zitakuwa wazi kuanzia saa 1.30 Asubuhi mpaka saa 9.30 Alasiri kwa siku za kazi.  Tutaanza kuhudumia wateja wetu kuanzia saa 2.00 Asubuhi mpaka saa 9.30 Alasiri.
10.0 MAWASILIANO NA OFISI YA MKUU WA MKOA WA PWANI
Mnaweza kuwasiliana nasi kwa kupitia anuani ifuatayo:

OFISI YA MKUU WA MKOA 

S. L.B 30080

KIBAHA -PWANI.

Simu:

023 – 2402287/2402500

Nukushi: 
023 – 2402250/2402151

Barua pepe:  ras.pwani@pmoralg.go.tz 

Wavuti: 
www.pwani.go.tz
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